காணாமல் போன 2 அமெரிக்க சீல்கள் தேடுதலின் பின் இறந்துவிட்டதாக அறிவிப்பு

48

ஈரானிய ஆயுதங்களை ஏற்றிச் சென்ற படகில் இந்த மாத தொடக்கத்தில் ஏடன் வளைகுடாவில் நடத்திய சோதனையின் போது காணாமல் போன இரண்டு அமெரிக்க கடற்படை சீல்களை முழுமையான தேடுதலைத் தொடர்ந்து கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை, மேலும் அவர்களின் நிலை இறந்ததாக இராணுவ அதிகாரிகள் ஞாயிற்றுக்கிழமை கூறினார்.

ஜனவரி 11 ஆம் தேதி சோமாலி கடற்கரைக்கு அருகே ஒரு நடவடிக்கையில் கப்பலில் ஏறிய பின்னர் சீல்ஸ் காணாமல் போனதாக அமெரிக்க மத்திய கட்டளை தெரிவித்தது.

“எங்கள் இரண்டு கடற்படை சிறப்புப் போர் வீரர்களின் இழப்பிற்காக நாங்கள் துக்கப்படுகிறோம், அவர்களின் தியாகத்தையும் முன்மாதிரியையும் நாங்கள் எப்போதும் மதிக்கிறோம். இந்த நேரத்தில் SEAL களின் குடும்பங்கள், நண்பர்கள், அமெரிக்க கடற்படை மற்றும் முழு சிறப்பு நடவடிக்கை சமூகத்துடன் எங்கள் பிரார்த்தனைகள் உள்ளன, ”என்று சென்ட்காம் கமாண்டர் ஜெனரல் மைக்கேல் எரிக் குரில்லா ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

அமெரிக்கா, ஸ்பெயின் மற்றும் ஜப்பான் ஆகிய நாடுகள் இணைந்து நடத்திய கூட்டு நடவடிக்கையில், காணாமல் போன சீல்களுக்காக 21,000 சதுர மைல் கடலில் தேடுதல் நடத்தப்பட்டது என்று சென்ட்காம் அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

அந்த பணி இப்போது மீட்பு நடவடிக்கையாக மாறிவிட்டதாக சென்ட்காம் கூறியது.

செங்கடலில் வணிகக் கப்பல்கள் மீதான ஹூதி தாக்குதல்களுக்குப் பதிலடியாக, உலகளாவிய வர்த்தகத்தை சீர்குலைத்து, விநியோக தடைகள் குறித்த அச்சத்தை எழுப்பியதற்கு பதிலடியாக, ஹூதி இலக்குகளுக்கு எதிராக அமெரிக்கா தொடர்ச்சியான தாக்குதல்களை நடத்தியது.

ஏடன் வளைகுடாவை குறிவைத்து ஏவத் தயாராக இருந்த ஹூதி கப்பல் எதிர்ப்பு ஏவுகணையை சனிக்கிழமை அமெரிக்க மத்திய கட்டளைப் படைகள் தாக்கியதாக அமெரிக்க இராணுவம் தெரிவித்துள்ளது.

Join Our WhatsApp Group