ஐ. அ. எமிரேட்ஸில் இருந்து இலங்கையில் திட்டமிட்ட குற்ற செயல்களில் பலர் ஈடுபாடு- அமைச்சர்

34

** அவர்களைப் பிடித்து வருவதற்கு ராஜதந்திர பேச்சுவார்த்தை

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் இருந்து கொண்டு இலங்கையில் பல்வேறு திட்டமிட்ட குற்ற செயல்களில் ஈடுபடுவோரை நாட்டுக்கு அழைத்து வருவதற்கான பேச்சு வார்த்தைகளில் இலங்கை அரசாங்கம் ஈடுபட்டுள்ளதாக அமைச்சர் டிறான் அலெஸ் தெரிவித்தார்.

இரு நாடுகளும் இது தொடர்பாக பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருகின்றன. இந்தக் குற்றவாளிகளை கைது செய்து, இலங்கைக்கு அழைத்து வருவதற்கான சகல நடவடிக்கைகளும் தொடர்ந்தும் மேற்கொள்ளப்பட்டு வருவதாக அமைச்சர் மேலும் கூறினார்.

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில், குறிப்பாக துபாய் போன்ற நகரங்களில் வசிக்கும் இலங்கையின் ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றவாளிகள் மற்றும் அவர்களின் சகாக்கள் மூலம் இங்கு குற்றச் செயல்களில் ஈடுபடுவதாக தகவல்கள் உள்ளன.

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் அவர்களைக் கண்டறிய இராஜதந்திர தொடர்புகள் மூலம் தற்போதைய நிலை குறித்து கேட்டதற்கு, பொது பாதுகாப்பு அமைச்சர் டிரன் அலஸ் டெய்லி மிரரிடம், அவர்களைக் கண்டுபிடிப்பதற்காக ஐக்கிய அரபு அமீரக அதிகாரிகளுடன் அரசாங்கம் தொடர்ந்து தொடர்பில் இருப்பதாகத் தெரிவித்தார்.

“அவர்கள் நியாயமான எண்ணிக்கையில் வாழ்கின்றனர், ஆனால் குறிப்பிட்ட விவரங்கள் எதுவும் இல்லை “என்றார்.

இந்த ஆண்டின் முதல் பாதியில், இலங்கையில் 34 துப்பாக்கிச் சூடு சம்பவங்கள் பதிவாகியுள்ளன. இதில் 20 பேர் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் 13 பேர் காயமடைந்தனர். கொலைகள் மற்றும் போதைப்பொருள் கடத்தல் ஆகியவை இந்தக் குற்றவாளிகளால் நடத்தப்படும் பொதுவான ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றங்கள் ஆகும்.

Join Our WhatsApp Group