கொழும்பு நகர ஹோட்டல்களுக்கான குறைந்தபட்ச அறைக் கட்டணங்கள்: அடுத்த மாதம் முதல் அமுல்

51

கொழும்பு நகர ஹோட்டல்களுக்கான குறைந்தபட்ச அறைக் கட்டணங்களை (MRR) அறிமுகப்படுத்துவதற்கான வர்த்தமானி அறிவித்தல் அக்டோபர் 01, 2023 முதல் நடைமுறைக்கு வரும்.

இலங்கை சுற்றுலா அபிவிருத்தி அதிகார சபையின் (SLTDA) தலைவர் பிரியந்த பெர்னாண்டோ இது தொடர்பில் ஹோட்டல்களின் பொது முகாமையாளர்களுக்கு உத்தியோகபூர்வமாக அறிவித்துள்ளதாக Daily FT தெரிவித்துள்ளது.

புதிய கட்டளையானது விநியோக வழிகளில் அறை விலையை தரப்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்ட தொடர்ச்சியான வழிகாட்டுதல்களை முன்வைக்கிறது மற்றும் கொழும்பு சிட்டி ஹோட்டல்கள் வர்த்தமானி அறிவிப்பை கண்டிப்பாக கடைபிடிக்க வேண்டும் மற்றும் அறை கட்டணங்களில் சீரான தன்மையை உறுதி செய்ய வேண்டும்.

வர்த்தமானி அறிவிப்பின்படி, கார்ப்பரேட் மற்றும் இலவச சுயாதீன சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கான (எஃப்ஐடி) விலைகள் தொடர்பாக வெவ்வேறு ஹோட்டல் வகைகளுக்கு இடமளிக்கும் வகையில் எம்ஆர்ஆர் அமைப்பு வரையறுக்கப்பட்டுள்ளது.

5-நட்சத்திர ஹோட்டல்களுக்கு $ 100, 4-நட்சத்திர நிறுவனங்களுக்கு $ 75, 3-நட்சத்திர விடுதிகளுக்கு $ 50, 2-நட்சத்திர ஹோட்டல்களுக்கு $35 மற்றும் ஒரு நட்சத்திர சுற்றுலா ஹோட்டல்களுக்கு $ 20 விலைகள் உள்ளன. நிர்ணயிக்கப்பட்ட MRRக்குக் கீழே உள்ள ஒப்பந்தங்கள் அனைத்தும் அக்டோபர் 01, 2023 முதல் செல்லாது.

மேலும், விமான பணியாளர் அறைகளுக்கான விலைகள்; 5-ஸ்டார் ஹோட்டல்களுக்கு $ 75, 4-ஸ்டார் நிறுவனங்களுக்கு $ 55, 3-ஸ்டார் தங்குமிடங்களுக்கு $ 40, 2-ஸ்டார் ஹோட்டல்களுக்கு $ 30 மற்றும் ஒரு நட்சத்திர சுற்றுலா ஹோட்டல்களுக்கு $ 20. இந்தத் தேதிக்கு முன் நிறைவேற்றப்பட்ட பணியாளர்கள் தங்குவதற்கான ஒப்பந்தங்கள், அவற்றின் தற்போதைய செல்லுபடியாகும் காலத்தின் காலத்திற்கு மதிக்கப்படும்.

குழு முன்பதிவுகளுக்கு, கட்டணம் செலுத்தும் அறைகளின் எண்ணிக்கையைப் பொருட்படுத்தாமல், 11வது அறைக்கு ஒரு இலவச அறை நீட்டிக்கப்படும், அதிகபட்ச வரம்பு 10 இலவச அறைகளுக்கு உட்பட்டது.

ஹோட்டல்கள் இணக்கத்தை உறுதி செய்வதற்காக கூடுதல் ஊக்கத்தொகைகளை வழங்குவது தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது, அனைத்து நிறுவனங்களுக்கும் சமமான விளையாட்டு மைதானத்தை பராமரிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது, அதே நேரத்தில் அவை பொது தளங்களில் அவற்றின் நட்சத்திர வகைப்பாட்டைத் துல்லியமாக வழங்க வேண்டும், அதற்கேற்ப விலையை சீரமைக்க வேண்டும்

Join Our WhatsApp Group