இலங்கை தமிழர்கள் வாழும் 19 முகாம்களில் 1591 வீடுகளை கட்டுவதற்கு தமிழக அரசு தீர்மானம் (video)

12

வேலூர் மாவட்டம் மேல்மொனாவூரில் பொதுமக்கள் மற்றும் மறுவாழ்வுத் துறை சார்பில் 13 மாவட்டங்களில் 19 இலங்கைத் தமிழர்கள் மறுவாழ்வு முகாம்களில் புதிதாகக் கட்டப்பட்டுள்ள 1500க்கும் மேற்பட்ட வீடுகளை ஞாயிற்றுக்கிழமை தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் திறந்து வைத்தார். மாநிலத்தின்.

மேல்மொனாவூரில் உள்ள இலங்கைத் தமிழர் மறுவாழ்வு முகாமில் மக்களுக்கு புதிய குடியிருப்புகள் வழங்கும் அடையாளமாக 5 குடும்பங்களுக்கு சாவியை மு.க.ஸ்டாலின் வழங்கினார். மாணவர்களுக்கு வீட்டு உபயோக பொருட்கள், மரக்கன்றுகள் மற்றும் கல்வி உபகரணங்களை வழங்கினார்.

79.70 கோடி செலவில் 1,591 வீடுகள் கட்டப்பட்டுள்ளன.

தமிழக முதல்வர் அலுவலகம் X இல் வெளியிட்ட பதிவின்படி, பொது மக்கள் மற்றும் மறுவாழ்வுத் துறை சார்பில் நடைபெறும் மறுவாழ்வு முகாமை ஸ்டாலின் நேரடியாகப் பார்வையிட்டார்.

பதவியேற்பு விழா குறித்து ஸ்டாலின் கூறியதை வெளிப்படுத்தும் சி.எம்.ஓ.,வின் மற்றொரு பதிவில், ‘இனி அகதிகள் முகாம்கள்’ இல்லை, அவர்கள் ஆட்சிக்கு வந்த பின், ‘இலங்கை தமிழர் மறுவாழ்வு முகாம்’ என பெயர் மாற்றம் செய்யப்பட்டு, நூற்றுக்கணக்கான திட்டங்களை அறிவித்தேன். வெளிநாடு வாழ் தமிழர்களின் வாழ்வாதாரத்தை மேம்படுத்த கோடிக்கணக்கான ரூபாய் செலவில், தந்தை பெரியாரின் பிறந்தநாளான இன்று, கலைஞர் நூற்றாண்டில், 13 மாவட்டங்களில் உள்ள 19 இலங்கைத் தமிழர்

மறுவாழ்வு முகாம்களில் கட்டப்பட்ட 1,591 வீடுகளைத் திறந்து வைத்து, அவர்களுடன் நேரில் உரையாடுவதில் மகிழ்ச்சி அடைந்தேன். காணொளியில், மாலையில் #DMK75ல் நடைபெறும் முப்பெரும் விழாவில் நான் கலந்துகொள்கிறேன், அவர்களின் புதிய வீடுகளுக்குள் நுழைந்ததில் அவர்கள் வெளிப்படுத்திய மகிழ்ச்சியான மனநிறைவுடன்.

திருவண்ணாமலை, திருச்சிராப்பள்ளி, கோயம்புத்தூர், ஈரோடு, சேலம், விருதுநகர் மற்றும் சிவகங்கை உள்ளிட்ட 12 மாவட்டங்களில் புதிய வீடுகளை காணொலி காட்சி மூலம் திறந்து வைத்தார். மற்ற மாவட்டங்களில் உள்ள பயனாளிகளிடம் காணொலி மூலம் பேசினார்.

ஸ்டாலின் அவர்களிடம் பேசியபோது, ​​அடிப்படை வசதிகள் செய்து தரப்பட்டதாக பயனாளிகள் திருப்தி தெரிவித்தனர். அங்கன்வாடி, நூலகம் மற்றும் பொது விநியோக முறை விற்பனை கூடம் உள்ளது.

நீர்வளத்துறை அமைச்சர் துரைமுருகன், ஊரக வளர்ச்சித்துறை அமைச்சர் ஐ.பெரியசாமி மற்றும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதிகள் மற்றும் உயர் அதிகாரிகள் கலந்து கொண்டனர்.

இலங்கைத் தமிழர்களுக்கான அகதிகள் முகாம்களை மறுவாழ்வு முகாம்கள் என 2021ஆம் ஆண்டு முதல்வர் ஸ்டாலின் பெயர் மாற்றம் செய்தார். பாழடைந்த நிலையில் உள்ள 7,469 வீடுகள் புதிதாக கட்டப்படும் என்றும் ஸ்டாலின் அறிவித்துள்ளார்.

அவற்றில், முதற்கட்டமாக, 3,510 வீடுகள் கட்டப்படும், என்றார். அரசால் (2021-22) ரூ.176.02 கோடி ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டது. 20 மாவட்டங்களில் உள்ள இலங்கைத் தமிழர்களுக்காக 35 மறுவாழ்வு முகாம்களில் 3,510 புதிய வீடுகள் கட்டும் பணி நடைபெற்று வருகிறது.

29 மாவட்டங்களில் உள்ள 104 முகாம்களில் 19,498 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 58,272 பேர் தங்க வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

Join Our WhatsApp Group