ஸ்ரீலங்கன் ஏர்லைன்ஸ் : விமானிகள் பற்றாக்குறை: 60 விமானிகள் வெளியேறினர்

33

**அரசுக்கு சொந்தமான விமான நிறுவனம் இந்த ஆண்டு ஆரோக்கியமான இலாபத்தை எதிர்பார்க்கிறது

கடந்த 12 மாதங்களில் ஸ்ரீலங்கன் ஏர்லைன்ஸ் நிறுவனத்தில் இருந்து 60 விமானிகள் வெளியேறியுள்ளனர். பற்றாக்குறையை எதிர்கொள்ளும் வகையில் வெளிநாட்டு விமானிகளை ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கு ஏற்கனவே அரசாங்கத்தின் அனுமதியைப் பெற்றுள்ளதாக ஸ்ரீலங்கன் எயார்லைன்ஸின் பிரதம நிறைவேற்று அதிகாரி ரிச்சர்ட் நட்டல் தெரிவித்தார்.

நஷ்டத்தில் இயங்கும் ஸ்ரீலங்கன் ஏர்லைன்ஸ், அண்மைய தேசிய பொருளாதார சவால்களுக்கு விடையிறுக்கும் வகையில் விமானிகள் கணிசமான அளவில் வெளியேறுவதைக் கண்டது. நாட்டின் இறையாண்மைக் கடனைத் திருப்பிச் செலுத்தாதது மற்றும் அதிக வரிகளை விதிக்கும் அரசாங்கத்தின் முடிவு சில விமானிகளை விமான நிறுவனத்தை விட்டு வெளியேறத் தூண்டியது.

இந்த புறப்பாடுகள் ஸ்ரீலங்கன் விமான சேவைக்கு அதன் விமானிகளை பராமரிப்பதில் சவாலாக உள்ளது. இந்த ஆண்டு விமான நிறுவனத்திற்கு குறைந்தபட்சம் 30 விமானிகள் தேவைப்படுவதாகவும், அடுத்த ஆண்டு மத்தியில் மேலும் 50 விமானிகள் தேவைப்படுவதாகவும் CEO கூறினார்.

“அதிர்ஷ்டவசமாக, தென்கிழக்கு ஆசியா மற்றும் வடக்கு ஐரோப்பாவில் திறமையான விமானிகள் உள்ளனர்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

தற்போதைய பற்றாக்குறையை நிவர்த்தி செய்வதற்கான தேவை ஏற்பட்டால், வெளிநாட்டு விமானிகளை பணியமர்த்துவதற்கு விமான நிறுவனம் அரசாங்கத்தின் அனுமதியைப் பெற்றுள்ளது என்றார்.

“இது அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் வெளிநாட்டு விமானிகளுக்கு வழங்கப்படும் பேக்கேஜ், சர்வதேச தரம் வாய்ந்த வீடுகள் தவிர, உள்ளூர் விமானிகளுக்கு இணையாக உள்ளது,” என்று அவர் கூறினார்.

Join Our WhatsApp Group