நகர அபிவிருத்தி அதிகாரசபை: 45 பில்லியன் ரூபா பெறுமதியான திட்ட முன்மொழிவுகளை பெற்றது

26

UDA பெறுகிறது கொழும்பு, நுவரெலியா மற்றும் ஏகல ஆகிய இடங்களில் ரூ. 35 பில்லியன்

நகர அபிவிருத்தி அதிகாரசபை இந்த வருடத்திற்குள் முதலீட்டாளர்களிடமிருந்து இதுவரை 45 பில்லியன் ரூபா பெறுமதியான திட்ட முன்மொழிவுகளை பெற்றுள்ளது. தற்போது, ​​அவற்றில் 14 திட்டங்களில் கட்டுமானங்கள் மேற்கொள்ளப்படுகின்றன. UDA இன் படி, கொழும்பு, நுவரெலியா மற்றும் ஏகல பிரதேசங்களில் நடைமுறைப்படுத்தப்பட்ட அபிவிருத்தித் திட்டங்களின் பெறுமதி சுமார் 35 பில்லியன் ரூபாவாகும்.

அதன்படி, கொழும்பு கோட்டையில் உள்ள சார்மர்ஸ் கிரனரிஸ் காணி அபிவிருத்தி, கொழும்பில் அமைந்துள்ள பழைய கட்டிடங்களில் ஆடம்பர சுற்றுலா விடுதிகளை நிர்மாணித்தல், பொழுதுபோக்கு பூங்காக்களை அபிவிருத்தி செய்தல், ஓய்வு இல்லங்களை அபிவிருத்தி செய்தல், பெய்ராவின் மேற்கில் கலப்பு அபிவிருத்தி திட்டம் போன்ற அபிவிருத்தி திட்டங்கள் கொழும்பில் ஏரி, களஞ்சியசாலை வசதிகளை மேம்படுத்தும் திட்டம், நாரஹேன்பிட்டியில் தனியார் வைத்தியசாலையை நிர்மாணிக்கும் திட்டம் என்பன தற்போது நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டு வருகின்றன. அமைச்சர் பிரசன்ன ரணதுங்க, எதிர்வரும் சில மாதங்களில் இந்த அபிவிருத்தித் திட்டங்களை நிறைவேற்ற நடவடிக்கை எடுக்குமாறு UDA விற்கு பணிப்புரை விடுத்துள்ளார். இது தவிர, நேரடி அன்னிய முதலீட்டின் கீழ் நான்கு வளர்ச்சித் திட்டங்களைத் தொடங்குவதற்கான பேச்சுவார்த்தைகள் தொடங்கப்பட்டுள்ளன. விசும்பாய கட்டிட அபிவிருத்தி மற்றும் காங்கேசன்துறையில் புதிய பல்கலைக்கழகத்தை நிர்மாணிக்கும் திட்டமே அவற்றுள் பிரதானமானது. இந்த திட்டங்களின் முதலீட்டு மதிப்பு ரூ.10 பில்லியன் ஆகும். UDA கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் 31 அபிவிருத்தித் திட்டங்களுக்கான முதலீட்டு முன்மொழிவுகளைப் பெற்றுள்ளது மற்றும் முதலீட்டிற்காக எட்டு திட்டங்கள் வெளியிடப்பட்டுள்ளன. மொத்த முதலீட்டு மதிப்பு ரூ.33,841 மில்லியன். இந்நாட்டில் பெருமளவிலான காணிகளின் உரிமை யுடிஏ வசம் உள்ளது. இந்தக் காணிகளை முதலீட்டுக்கு திறம்பட பயன்படுத்த வேண்டும் என அமைச்சர் ரணதுங்க தெரிவித்தார். இந்த முயற்சியின் மூலம் நாடு எதிர்நோக்கும் பொருளாதார பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காணப்படும் என்றும் அமைச்சர் நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

நிறைவேற்ற நடவடிக்கை எடுக்குமாறு UDA விற்கு பணிப்புரை விடுத்துள்ளார். இது தவிர, நேரடி அன்னிய முதலீட்டின் கீழ் நான்கு வளர்ச்சித் திட்டங்களைத் தொடங்குவதற்கான பேச்சுவார்த்தைகள் தொடங்கப்பட்டுள்ளன. விசும்பாய கட்டிட அபிவிருத்தி மற்றும் காங்கேசன்துறையில் புதிய பல்கலைக்கழகத்தை நிர்மாணிக்கும் திட்டமே அவற்றுள் பிரதானமானது. இந்த திட்டங்களின் முதலீட்டு மதிப்பு ரூ.10 பில்லியன் ஆகும். UDA கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் 31 அபிவிருத்தித் திட்டங்களுக்கான முதலீட்டு முன்மொழிவுகளைப் பெற்றுள்ளது மற்றும் முதலீட்டிற்காக எட்டு திட்டங்கள் வெளியிடப்பட்டுள்ளன. மொத்த முதலீட்டு மதிப்பு ரூ.33,841 மில்லியன். இந்நாட்டில் பெருமளவிலான காணிகளின் உரிமை யுடிஏ வசம் உள்ளது. இந்தக் காணிகளை முதலீட்டுக்கு திறம்பட பயன்படுத்த வேண்டும் என அமைச்சர் ரணதுங்க தெரிவித்தார். இந்த முயற்சியின் மூலம் நாடு எதிர்நோக்கும் பொருளாதார பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காணப்படும் என்றும் அமைச்சர் நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

Join Our WhatsApp Group