செப்டம்பர் 14 முதல் பல்கலைகளுக்கு விண்ணப்பம் கோருகிறது மானியங்கள் ஆணைக்குழு

9

** இந்த ஆண்டு 45,000 மாணவர்கள் பல்கலைக்கழகங்களுக்கு சேர்ப்பு

கடந்த 2022 ஆம் ஆண்டு நடைபெற்ற க.பொ.த உயர்தரப் பரீட்சையில் சித்தியடைந்த மாணவர்களின் பெறுபேறுகளின் அடிப்படையில் 2022/23 ஆம் கல்வியாண்டுக்கான பல்கலைக்கழக அனுமதிக்கான விண்ணப்பங்களை பல்கலைக்கழக மானியங்கள் ஆணைக்குழு (UGC) செப்டம்பர் 14 ஆம் திகதி முதல் அழைக்கிறது.

அதன்படி, இந்த ஆண்டு சுமார் 45,000 மாணவர்கள் தேசிய பல்கலைக்கழக அமைப்புக்கு தேர்வு செய்யப்படுவார்கள். இதேவேளை, பல பல்கலைக்கழகங்கள் மற்றும் பீடங்கள் இந்த ஆண்டு 12 புதிய பட்டப் படிப்புகளை அறிமுகப்படுத்த நடவடிக்கை எடுத்துள்ளதுடன், 20 புதிய துறைகள் ஆரம்பிக்கப்பட்டுள்ளன.

பல்கலைக்கழக மானியங்கள் ஆணைக்குழுவின் தலைவர் பேராசிரியர் சம்பத் அமரதுங்க, அரசாங்க தகவல் திணைக்கள கேட்போர் கூடத்தில் நேற்று (6) இடம்பெற்ற விசேட ஊடகவியலாளர் சந்திப்பில், புகழ்பெற்ற புத்தக விற்பனை நிலையங்களுக்கு UGC பாடப் புத்தகங்களை வழங்கியுள்ளதாக தெரிவித்தார்.

யுஜிசியின் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் உள்நுழைவதன் மூலம் பாடப் புத்தகங்கள் கிடைப்பதைக் குறிப்பிடலாம். (www.ugc.ac.lk). விண்ணப்பதாரர்கள் மாணவர் பாடப் புத்தகத்தைப் பதிவிறக்கம் செய்யலாம் அல்லது யுஜிசி வளாகத்திலிருந்தும் பெறலாம். மேலும், இந்த புத்தகத்தை அஞ்சல் மூலம் பெறலாம், எனவே இந்த புத்தகம் ஏற்கனவே புத்தகக் கடைகளில் கிடைக்கிறது.

“செப்டம்பர் 14 முதல் விண்ணப்பங்கள் அழைக்கப்படும். மாணவர்கள் தங்கள் பல்கலைக்கழக விண்ணப்பங்களை யுஜிசிக்கு மின்னஞ்சல் மூலம் அனுப்பலாம்.

இப்போதும், பதிவு செய்யப்பட்ட புத்தகக் கடைகளில் மாணவர் கையேட்டைப் பெறலாம். ஒருவர் தனது விண்ணப்பத்தை சரியாகச் சமர்ப்பிக்க வேண்டும். செப்டம்பர் 14 முதல் விண்ணப்பங்களை அனுப்பலாம். கடந்த ஆண்டை விட இந்த ஆண்டு அதிக மாணவர்கள் பல்கலைக்கழகங்களுக்கு தேர்வு செய்யப்படுவார்கள். கடந்த வருடம் 43,927 மாணவர்கள் பல்கலைக்கழகங்களுக்கு தெரிவு செய்யப்பட்டனர் ஆனால் 2022/2023 ஆம் ஆண்டிற்கான தேசிய பல்கலைக்கழக முறைமைக்கு 45,000 மாணவர்கள் தெரிவு செய்ய திட்டமிடப்பட்டுள்ளது. இந்த ஆண்டு பல புதிய பட்டப் படிப்புகள் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. சப்ரகமுவ பல்கலைக்கழகம் தரவு அறிவியலுக்கு 50 மாணவர்களையும் ஆரம்பக் கல்விக்காக 75 மாணவர்களையும் சேர்த்துக் கொள்கிறது. கொழும்பு மருத்துவ பீடம் மருத்துவ இமேஜிங் தொழில்நுட்பத்திற்கு மாணவர்களை சேர்த்துக் கொள்கிறது, ”என்று அவர் கூறினார். ஊவா வெல்லஸ்ஸ
பல்கலைக்கழகத்தில் புதிய மருத்துவ பீடம் ஆரம்பிக்கப்பட்டு 50 மாணவர்கள் உள்வாங்கப்படவுள்ளதாக அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

“2022 உயர்தரப் பரீட்சை பெறுபேறுகளின் அடிப்படையில் 2022/2023 கல்வியாண்டு தொடர்பான பல்கலைக்கழக
கல்வியாண்டு தொடர்பான பல்கலைக்கழக அனுமதிக்கான ஆன்லைன் விண்ணப்பம் தொடர்பான ஆலோசனைகளைப் பெற வேண்டுமாயின், 0112695301, 0112695302, 011269213526 அல்லது 75269213526 என்ற தொலைபேசி இலக்கங்களுக்கு அழைப்பதன் மூலம் தேவையான தகவல்களைப் பெற்றுக்கொள்ளலாம். 1919. காலை 8 மணி முதல் இரவு 8 மணி வரை அழைப்புகளைச் செய்யலாம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

உயர்தரப் பரீட்சைக்கு முகம்கொடுத்த 263,933 மாணவர்களில் 166,938 பேர் பல்கலைக்கழகங்களுக்குள் நுழைவதற்கான குறைந்தபட்ச தகுதியைப் பெற்றுள்ளனர். அவர்களில் 45,000 பேர் இந்த ஆண்டு மாநிலப் பல்கலைக்கழகங்களுக்குத் தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளனர். இது சுமார் 27 சதவீதம் ஆகும். 2018/19 ஆம் ஆண்டில் 1,480 மாணவர்கள் மருத்துவப் படிப்புக்கு அனுமதிக்கப்பட்டனர், தற்போது அந்த எண்ணிக்கை 2,035 ஆக அதிகரித்துள்ளது.

Join Our WhatsApp Group