கென்யாவில் காமன்வெல்த் செயலாளர் நாயகத்துடன் ருவன் விஜயவர்த்தன சந்திப்பு

42

காலநிலை மாற்றம் தொடர்பான ஜனாதிபதியின் சிரேஷ்ட ஆலோசகர் ருவான் விஜேவர்தன, கென்யாவிலுள்ள இலங்கை உயர்ஸ்தானிகர் கனகநாதனுடன் இணைந்து பொதுநலவாய அமைப்பின் செயலாளர் நாயகம் பற்றீசியா ஸ்கொட்லாண்ட் கே.சி.யுடன் இன்று மிகவும் பயனுள்ள சந்திப்பொன்றை நடத்தினார்.

நைரோபியில் இன்று காலை ஆபிரிக்க காலநிலை உச்சி மாநாட்டை ஒட்டி இந்த சந்திப்பு இடம்பெற்றுள்ளது.

காலநிலை உச்சிமாநாட்டில் ஜனாதிபதியை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் விஜேவர்தன, செயலாளர் நாயகம் பற்றீசியா ஸ்கொட்லாந்திற்கு ஜனாதிபதி ரணில் விக்கிரமசிங்கவின் அன்பான வாழ்த்துக்களையும் நல்வாழ்த்துக்களையும் தெரிவித்ததுடன், பொதுநலவாய நாடுகள் அமைப்பின் கொள்கைகள் மற்றும் விழுமியங்களுக்கு இலங்கையின் வலுவான அர்ப்பணிப்பை மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

இலங்கை மற்றும் பொதுநலவாய நாடுகளுக்கு இடையிலான இருதரப்பு உறவுகளை வலுப்படுத்துவது தொடர்பில் இந்த சந்திப்பில் கவனம் செலுத்தப்பட்டுள்ளது. காலநிலை மாற்றத்தை எதிர்ப்பதற்கான உலகளாவிய முயற்சிகளுக்கு இலங்கையின் அர்ப்பணிப்பு மற்றும் ஜனாதிபதி ரணில் விக்கிரமசிங்கவின் தொலைநோக்கு தலைமைத்துவத்தை பொதுநலவாய செயலாளர் நாயகம் பாராட்டுவது தொடர்பாக இந்த உயர்மட்டக் கூட்டத்தில் கலந்துரையாடப்பட்டது. இன்று உலகம் எதிர்நோக்கும் மிக அழுத்தமான சவால்களில் ஒன்றான இலங்கையின் தளராத அர்ப்பணிப்பை செயலாளர் நாயகம் அங்கீகரித்தார்.

Join Our WhatsApp Group