இந்தியாவில் நடைபெறும் ஜி-20 மாநாட்டில் சீன அதிபர் பங்கேற்கவில்லை, பிரதமர் லீ கியாங் மட்டும் கலந்து கொள்கிறார்

47

இந்த வார இறுதியில் இந்தியாவில் நடைபெறும் ஜி-20 உச்சி மாநாட்டில் அதிபர் ஜி ஜின்பிங்கிற்குப் பதிலாக சீனப் பிரதமர் லீ கியாங் பங்கேற்பார் என்று வெளிநாட்டு ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

“இந்தியக் குடியரசின் அரசாங்கத்தின் அழைப்பின் பேரில், செப்டம்பர் 9 மற்றும் 10 ஆம் தேதிகளில் இந்தியாவின் புதுதில்லியில் நடைபெறும் 18வது ஜி20 உச்சி மாநாட்டில் மாநிலங்களவையின் பிரதமர் லி கியாங் கலந்துகொள்வார்” என்று சீன வெளியுறவு அமைச்சகம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

ரஷ்ய அதிபர் விளாடிமிர் புதினைத் தவிர, அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பிடன் உள்ளிட்ட பல உலகத் தலைவர்கள் பங்கேற்கும் கூட்டத்தை இந்தியா நடத்துகிறது.

செவ்வாய்க்கிழமை முதல் இந்தோனேசியாவில் நடைபெறும் தென்கிழக்கு ஆசிய நாடுகளின் சங்கத்தின் (ASEAN) வருடாந்திர உச்சிமாநாட்டில் லி கலந்து கொள்வார், மேலும் வெள்ளிக்கிழமை ஜகார்த்தாவிலிருந்து புது தில்லிக்கு விமானம் செல்வார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

Join Our WhatsApp Group