யாழ், மன்னார், முல்லைத்தீவு: இலங்கையின் 2வது தெங்கு முக்கோண வலயம் திறப்பு

18

ஏற்றுமதி வருவாயை அதிகரிப்பதை இலக்காகக் கொண்ட ஒரு மூலோபாய நடவடிக்கையில், இலங்கை தனது இரண்டாவது தேங்காய் முக்கோண வலயத்தை வட மாகாணத்தில் திறந்து வைத்துள்ளது. இந்த புதிய முக்கோணம் யாழ்ப்பாணம், மன்னார் மற்றும் முல்லைத்தீவு மாவட்டங்களை உள்ளடக்கியது.

பெருந்தோட்ட அமைச்சர் கலாநிதி ரமேஷ் பத்திரன, சமீபத்திய ஆண்டுகளில் தேங்காய் ஏற்றுமதி வருமானத்தில் குறிப்பிடத்தக்க வளர்ச்சியை வலியுறுத்தினார், இது உலகளாவிய தேவையை அதிகரித்துள்ள பல்வேறு வகையான தேங்காய் உற்பத்திப் பொருட்களே இதற்குக் காரணம் என்று கூறினார். இந்த ஆண்டு தேங்காய் தொடர்பான ஏற்றுமதி 700 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களை கொண்டு வரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று கணிப்புகள் சுட்டிக்காட்டுகின்றன. அடுத்த தசாப்தத்தில், தேங்காய் அடிப்படையிலான ஏற்றுமதி நாட்டின் வருவாயில் கணிசமான 2 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களை பங்களிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

Join Our WhatsApp Group