போலி பாதுகாப்பு ஸ்டிக்கர்களை பயன்படுத்தினால் மதுபான உற்பத்தி உரிமங்கள் ரத்து

52

இரு தரப்பினரும், மதுபான உற்பத்தியாளர்களோ அல்லது சில்லறை விற்பனையாளர்களோ, தாங்கள் தயாரிக்கும் அல்லது விற்கும் போத்தல்களின் மூடிகளில் ஏதேனும் போலி பாதுகாப்பு ஸ்டிக்கர்கள் ஒட்டப்பட்டிருப்பது தெரியாமல் இருக்க முடியாது.

மதுபான போத்தல்களில் ஒட்டப்பட்ட போலி பாதுகாப்பு ஸ்டிக்கர்களைப் பயன்படுத்தினால் மதுபான உற்பத்தியாளர்களின் உரிமம் உடனடியாக ரத்து செய்யப்படும் என கலால் திணைக்களத் தலைவர் எச்சரித்துள்ளார்.

மதுபான போத்தல்களில் போலி ஸ்டிக்கர்களை பயன்படுத்தியமை தொடர்பில் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் யாருடைய அல்லது எந்தவொரு நிறுவனத்தினதும் நிலை அல்லது பின்னணி எதுவாக இருந்தாலும் சட்டத்தை அமுல்படுத்துமாறு ஜனாதிபதி தமக்கு தனிப்பட்ட முறையில் பணிப்புரை விடுத்துள்ளதாக அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

பல மதுபான உற்பத்தியாளர்கள் சர்ச்சைக்குரிய வகையில் போலியான பாதுகாப்பு ஸ்டிக்கர்களை பயன்படுத்தியமை தொடர்பில் மது உற்பத்தியாளர்களை கலால் திணைக்கள தலைமையகத்தில் சந்தித்த போது கலால் ஆணையாளர் நாயகம் (ECG) சமன் ஜயசிங்க இதனைத் தெரிவித்தார்.

மதுபான உற்பத்தியாளர்களோ அல்லது சில்லறை விற்பனையாளர்களோ தாங்கள் தயாரிக்கும் அல்லது விற்கும் போத்தல்களின் மூடிகளில் போலி பாதுகாப்பு ஸ்டிக்கர்கள் ஒட்டப்பட்டிருப்பது குறித்து இரு தரப்பினரும் அறியாமல் இருப்பது சாத்தியமில்லை என்றார். ” இந்த ஒழுக்கமற்ற தன்மையின் காரணமாக அரசாங்கம் பில்லியன் கணக்கான வரி வருமானத்தை இழக்கிறது,” என்று ஜெயசிங்க கூறினார்.

அனைத்து மதுபான உற்பத்தி ஆலைகளிலும் சிசிடிவி கேமராக்கள் அமைக்கப்பட்டு, தவறான சாராயம் தயாரிப்பவர்களைக் கைது செய்ய மையப்படுத்தப்பட்ட கண்காணிப்பு அமைப்புடன் அமைக்கப்படும் என்றும் ECG தெரிவித்துள்ளது. கலால் திணைக்களம் பல பாராளுமன்ற தெரிவுக்குழுக்களின் கண்காணிப்பில் இருக்கும் வேளையில், இவ்வாறான சம்பவங்கள் தனது நிறுவனத்தின் நற்பெயரையும் நம்பிக்கையையும் மிகவும் மோசமாக கெடுக்கும் என அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

Join Our WhatsApp Group