எரிபொருள் விலைகள் ஏன் அதிகரிக்கப்பட்டன..? அமைச்சர கஞ்சன விளக்கம்

52

கடந்த 3 மாதங்களாக பிளாட் விலையில் ஏற்பட்டுள்ள குறிப்பிடத்தக்க அதிகரிப்பு காரணமாக எரிபொருட்களின் விலைகள் அதிகரிக்கப்பட்டுள்ளதாக மின்சக்தி மற்றும் எரிசக்தி அமைச்சர் கஞ்சன விஜேசேகர இன்று தெரிவித்துள்ளார்.

மின்சாரம் மற்றும் எரிசக்தி அமைச்சு செப்டெம்பர் மாதத்திற்கான எரிபொருளுக்கான அதிகபட்ச சில்லறை விலையை நேற்று நள்ளிரவு முதல் நிர்ணயித்துள்ளதாக அமைச்சர் விஜேசேகர எடுத்துரைத்தார்.

“கடந்த 3 மாதங்களில் பிளாட் விலையில் குறிப்பிடத்தக்க அதிகரிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது. மே மற்றும் ஜூன் மாதங்களில் ஒரு பீப்பாய் சராசரியாக $80-85 ஆக இருந்த பிளாட் விலைகள் ஜூலையில் சராசரியாக $85 USD ஆகவும் ஆகஸ்டில் ஒரு பீப்பாய் சராசரியாக $100-110 USD ஆகவும் உயர்ந்துள்ளது,” என்றார்.

எவ்வாறாயினும், இலங்கை பெற்றோலியக் கூட்டுத்தாபனத்தினால் (CPC) இந்த ஆண்டு ஜூலை மாதம் கடைசியாக கொள்வனவு செய்யப்பட்ட சரக்குகள் காரணமாக சுப்பர் டீசல் விலையில் பெரிய அளவில் பாதிப்பு ஏற்படவில்லை என அமைச்சர் விஜேசேகர தெரிவித்தார்.

அரசாங்கம் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட எரிபொருள் விலை சூத்திரத்தை கண்டிப்பாக பின்பற்றி வருவதாகவும் எதிர்கால விலை மாற்றங்களிலும் தொடர்ந்தும் பின்பற்றப்படும் எனவும் அமைச்சர் மேலும் தெரிவித்தார்.

விலை சரிசெய்தலுக்குப் பிறகு எரிபொருள் விலை விவரம், மே முதல் செப்டம்பர் வரையிலான பிளாட் விலைகள் மற்றும் பிளாட்கள் முறையே அதிகரிக்கும்.

Join Our WhatsApp Group