ஜனாதிபதி மாளிகைக்குள் பணம் மீட்பு: கோட்டாவிடம் வாக்குமூலம் பதிவு செய்ய இலஞ்ச ஊழல் ஆணைக்குழு தீர்மானம்

52

** ஜூலை 27ம் தேதி வாக்குமூலம் பதிவு செய்யப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது

முன்னாள் ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்சவிடம் இருந்து 2017 ஆம் ஆண்டு ஜூலை 27 ஆம் திகதி வாக்குமூலம் பதிவு செய்ய எதிர்பார்த்துள்ளதாக இலஞ்ச ஊழல் ஆணைக்குழு கொழும்பு கோட்டை நீதவான் நீதிமன்றில் தெரிவித்துள்ளது.

ஜூலை 9, 2022 அன்று ஜனாதிபதி மாளிகையிலிருந்து 17.85 மில்லியன். புரவெசி பாலய அமைப்பினால் செய்யப்பட்ட முறைப்பாட்டின் பிரகாரம் இலஞ்ச ஊழல் விசாரணை ஆணைக்குழு இந்த சம்பவம் தொடர்பில் விசாரணைகளை ஆரம்பித்துள்ளது.

இலஞ்ச ஊழல் விசாரணை ஆணைக்குழுவின் அதிகாரிகளை நீதிமன்றத்தில் ஆஜராகுமாறு கொழும்பு கோட்டை நீதவான் திலின கமகே இதற்கு முன்னர் நோட்டீஸ் அனுப்பியிருந்தார். ஜூலை 9, 2022 அன்று குடியரசுத் தலைவர் மாளிகையில் இருந்து மீட்கப்பட்ட 17.85 மில்லியன் ரூபாய் இலஞ்சச் சட்டம் தொடர்பான குற்றங்களின் கீழ் வரும்.

இதேவேளை, 2000 ரூபா மீளப் பெறப்பட்டமை தொடர்பிலான விசாரணைகள் தொடர்பில் குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினரிடம் அவர் வழங்கிய இரண்டாவது வாக்குமூலத்தில் ஜனாதிபதி மாளிகையில் இருந்து அரகலய செயற்பாட்டாளர்களால் 17.85 மில்லியன் ரூபா பணம் ஸ்ரீலங்கா பொதுஜன பெரமுனவின் (SLPP) வர்த்தகர்களால் வழங்கப்பட்டதாகவும், குறித்த பணம் போராட்டக்காரர்களால் வீடுகளை சேதப்படுத்திய மக்களுக்கு பகிர்ந்தளிக்கப்பட உள்ளதாகவும் முன்னாள் ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷ தெரிவித்துள்ளார்.

எவ்வாறாயினும், அரகலய செயற்பாட்டாளர்களினால் குறித்த வளாகத்தை ஆக்கிரமித்துள்ளமையினால், நிதி ஆவணங்கள் தொடர்பான ஆவணங்கள் இடம்பெயர்ந்துள்ளதால், நிதிக்கு பங்களித்த நபர்களின் பெயர்களை வெளியிட முடியாத நிலையில் முன்னாள் ஜனாதிபதி சிஐடியிடம் தெரிவித்திருந்தார்.

இதேவேளை, பணச் சலவைச் சட்டத்தின் கீழ் குற்றங்கள் இடம்பெற்றுள்ளனவா என்பதை அறிந்து கொள்வதற்காக விசாரணைகளின் சாரங்கள் சட்டமா அதிபருக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட உள்ளதாக குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினர் நீதிமன்றில் சமர்ப்பித்துள்ளனர்.

Join Our WhatsApp Group