அரசு தேர்தல் பிரச்சார நிதியைப் பெறுவதற்கு கோதுமை மா விற்பனையில் ஏகபோகத்தை அனுமதிக்கிறது: அனுரகுமார திஸாநாயக்க

56

கோதுமை மா விற்பனையில் ஈடுபட்டுள்ள இரு நிறுவனங்களும் பம்ப் செய்து வருவதால், உலக சந்தையில் கோதுமை மா மற்றும் விதைகளின் விலை குறைப்பின் பலனை நுகர்வோருக்கு வழங்காமல், நாட்டில் கோதுமை மா விற்பனையில் ஏகபோகத்தை அரசு உருவாக்கியுள்ளது. அரசாங்கத்தின் தேர்தல் பிரச்சாரங்களுக்கு பணம், NPP பாராளுமன்ற உறுப்பினர் அனுரகுமார திஸாநாயக்க தெரிவித்துள்ளார்.

ஒரு கிலோ கோதுமை மா விற்பனையின் மூலம் இரண்டு நிறுவனங்களும் தேவையற்ற இலாபத்தை ஈட்டுவதாக அவர் பாராளுமன்றத்தில் தெரிவித்தார். தற்போது 210 ரூபாய்க்கு விற்கலாம். ரூ.160 வரியுடன் கூட ரூ. 35.

“துருக்கியில் இருந்து இறக்குமதி செய்யப்படும் ஒரு கிலோ கோதுமை மாவின் விலை ரூ. 110 துறைமுகத்தில் இறக்கப்படும்போது,” என்றார்.

நிலையியற் கட்டளைகள் 27/2 இன் கீழ் ஒரு கேள்வியை எழுப்பிய பாராளுமன்ற உறுப்பினர், அரசாங்கம் ரூ. ஒரு கிலோ கோதுமை மாவுக்கு 35 வரி விதிக்கப்பட்டுள்ளதுடன், வரி குறைப்பின் பலன் நுகர்வோருக்கு வழங்கப்படவில்லை எனவும், நிறுவனங்கள் தேவையற்ற இலாபத்தை ஈட்டுவதாகவும் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

உலக சந்தையில் கோதுமை மா மற்றும் தானியங்களின் விலை குறைந்துள்ளது. அமெரிக்க டாலருக்கு நிகரான ரூபாய் மதிப்பும் சரிந்துள்ளது. ஆனால், அதன் பலன் நுகர்வோருக்கு வழங்கப்படவில்லை,” என்றார்.

நான்கு கோதுமை இறக்குமதியை தடை செய்த பின்னர் இறக்குமதியாளர்களுக்கு இறக்குமதி அனுமதிப்பத்திரம் வழங்குவதாக அரசாங்கம் உறுதியளித்ததாகவும் ஆனால் இதுவரை அனுமதி வழங்கப்படவில்லை எனவும் பாராளுமன்ற உறுப்பினர் தெரிவித்தார்.

“இரண்டு பன்னாட்டு நிறுவனங்களுக்கு கோதுமை மா விற்பனையில் அரசாங்கம் ஏகபோக உரிமையை உருவாக்கியுள்ளது. ப்ரீமா நிறுவனம் அடுத்தடுத்து அரசுகளின் தேர்தல் பிரசாரங்களுக்கு பணத்தை இறைத்து வருவது தெரிந்த விஷயம்தான். இந்த அரசும் தேர்தல் பிரச்சாரத்தில் பணம் கிடைக்கும் என்ற நம்பிக்கையில் பலன்களை நுகர்வோருக்கு வழங்காமல் தேவையற்ற லாபம் ஈட்ட அனுமதித்துள்ளது.

Join Our WhatsApp Group