நீதிமன்றத்தின் அதிகாரத்திற்கு சவால் – விடுக்கும் போதகர் ஜெரோம்: மனுவை தள்ளுபடி செய்ய கோரிக்கை

64

ஜனாதிபதி சட்டத்தரணி சஞ்சீவ ஜயவர்தன நேற்று (13) மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றில் கருத்துத் தெரிவித்த ஆயர் ஜெரோம் பெர்னாண்டோ.

பௌத்தம் உள்ளிட்ட மதங்களை அவமதித்து, லண்டனில் இருந்து கொண்டு, அவ்வப்போது மனுக்களை சமர்ப்பித்து இந்த நாட்டின் நீதித்துறை அதிகாரத்தை தவறாக பயன்படுத்த முயற்சிக்கின்றனர்.

எனவே, ஆயர் ஜெரோம் இரண்டாவது முறையாக சமர்ப்பித்த ரிட் மனுவை விசாரணை செய்யாமல் தள்ளுபடி செய்யுமாறு ஜனாதிபதி சட்டத்தரணி மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றத்திடம் கோரிக்கை விடுத்தார்.

மதங்களை இழிவுபடுத்தும் வகையில் கருத்து வெளியிட்டமைக்காக எல்லே குணவன்ச தேரர் மற்றும் ஏனைய மதத் தலைவர்கள் தாக்கல் செய்த இரண்டாவது ரிட் மனு விசாரணைக்கு எடுத்துக் கொள்ளப்பட்ட போதே, ஜனாதிபதி சட்டத்தரணி இந்தக் கோரிக்கையை முன்வைத்தார்.

இந்த மனு நீதியரசர் நிஸ்ஸங்க பந்துல கருணாரத்ன மற்றும் நீதியரசர் எம்.ஏ.ஆர்.மரிக்கார் ஆகியோர் அடங்கிய மேன்முறையீட்டு நீதிமன்ற அமர்வு முன்னிலையில் விசாரணைக்கு எடுத்துக்கொள்ளப்பட்டது. சட்டமா அதிபர் சார்பில் ஆஜரான சிரேஷ்ட அரச சட்டத்தரணி ஷமிந்த விக்ரம மற்றும் ஜனாதிபதி சட்டத்தரணி சஞ்சீவ ஜயவர்தன, வண. இந்த மனு தொடர்பில் எல்லே குணவன்ச தேரர் கடும் எதிர்ப்பை வெளியிட்டார்

தம்மை கைது செய்ய உத்தரவிடுமாறு கோரி மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றில் ரிட் மனுவொன்றை சமர்ப்பித்திருந்ததாகவும், காரணம் தெரிவிக்காமல் அதனை வாபஸ் பெற்றுக்கொண்டதாகவும் ஜனாதிபதி சட்டத்தரணி சுட்டிக்காட்டினார். நீதிமன்றத்தில் சமர்ப்பிக்கப்பட்ட பி அறிக்கையின் அடிப்படையில் பாதிரியார் ஜெரோம்.

பண மோசடி தொடர்பில் ஆயர் ஜெரோமுக்கு எதிராக தற்போது விசாரணைகள் இடம்பெற்று வருவதாக சட்டமா அதிபர் உச்ச நீதிமன்றத்திற்கு அறிவித்துள்ளதாகவும் அவர் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

இருந்த போதிலும், மனுதாரர் லண்டனை தளமாகக் கொண்டு உலகம் முழுவதும் சுற்றுப்பயணம் செய்து அந்நாட்டு நீதிமன்றங்களின் அதிகாரத்திற்கு சவால் விடுத்து இவ்வாறு மனுக்களை தாக்கல் செய்து விசாரணைகளுக்கு இடையூறு விளைவிப்பதாக ஜனாதிபதி சட்டத்தரணி குற்றம் சுமத்தினார்.

மத நல்லிணக்கத்தை ஏற்படுத்தும் வகையில் கருத்துக்களை வெளியிட்ட பௌத்த பிக்கு ஒருவரும் பெண்ணொருவரும் சட்டத்தின் முன் நிறுத்தப்பட்டு அவர்களுக்கு நீதிமன்றினால் பிணை வழங்கப்பட்டுள்ளதாகவும் ஜனாதிபதி சட்டத்தரணி தெரிவித்தார்.

இருந்த போதிலும் இந்த ஆயர் சகல மதங்களையும் அவமதித்து நீதிமன்ற உத்தரவை பெற்று கைது செய்வதை தவிர்க்க முயற்சிப்பதாக சட்டத்தரணி சஞ்சீவ ஜயவர்தன இந்த மனுவிற்கு கடும் எதிர்ப்பை பதிவு செய்துள்ளார்.

Join Our WhatsApp Group