கல்வியியல் கல்லூரிகள் பல்கலைக்கழகங்களாக மாற்றப்படும்- அமைச்சர்

60

பள்ளி அமைப்பிற்கு தேவையான ஆசிரியர்களுக்கு பயிற்சி அளிக்க அனைத்து கல்வியியல் கல்லூரிகளும் பல்கலைக்கழகங்களாக மாற்றப்படும். எதிர்காலத்தில் ஆசிரியர்களை இணைத்துக் கொள்ள மாட்டார்கள் என கல்வி அமைச்சர் கலாநிதி சுசில் பிரேமஜயந்த தெரிவித்தார்

கல்விக் கல்லூரிகளுக்கு மூன்றாண்டு டிப்ளோமா ஆனால், நான்கு ஆண்டு பட்டப்படிப்புக்கு ஆசிரியர்களை உருவாக்குவதற்காக நிறுவப்படும்.

அதன்படி, தற்போது உள்ள 19 கல்விக் கல்லூரிகளும் எதிர்காலத்தில் ஆசிரியர்களை உருவாக்கும் பல்கலைக்கழகங்களாக மாற்றப்படும். பல்கலைக்கழக மானியங்கள் ஆணைக்குழுவின் ( UGC ) அனுமதியுடன் கல்வி அமைச்சின் கீழ் இந்தப் பல்கலைக்கழகங்கள் கட்டுப்படுத்தப்படும் என்றும் அமைச்சர் கூறினார்.

ஏனைய பல்கலைக்கழகங்களைப் போன்று மாணவர் சங்கங்களை உருவாக்குவதற்கு அனுமதி வழங்கப்படுவதில்லை என்றும், இந்தப் பல்கலைக்கழகங்களால் உருவாக்கப்பட்ட ஆசிரியர்களே இதற்குக் காரணம் என்றும் அவர் கூறினார். ஒழுக்கமான ஆசிரியர் குழுவை உருவாக்குவது அடிப்படைத் தேவை என்றும் அமைச்சர் இங்கு வலியுறுத்தினார். சிலாபத்தில் நேற்று வடமேல் மாகாணத்தின் கல்வி தரத்தை மேம்படுத்துவதற்கான அதிபர்களுக்கு கல்வி கற்பிக்கும் நிகழ்வில் கலந்து கொண்டு உரையாற்றும் போதே அமைச்சர் இதனைக் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

Join Our WhatsApp Group