உள்நாட்டு கடன் மறு சீரமைப்பால் பாதிக்கப்படுபவர்கள் யார் ? எரான் விக்ரமரட்ன விளக்கம்

53

ஐக்கிய மக்கள் சக்தி பாராளுமன்ற உறுப்பினர் கொழும்பில் இன்று ஊடகங்களுக்கு கருத்துத் தெரிவிக்கையில், EPF மற்றும் ETF நிதிகளுக்கு பங்களிக்கும் பொது மற்றும் தனியார் துறை ஊழியர்கள் அரசாங்கத்தின் உள்நாட்டு கடன் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர், அதே நேரத்தில், வசதியானவர்கள் மற்றும் கூட்டாளிகள் திடீர் ஆதாயங்களைப் பெற அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள்.

மறுசீரமைக்கப்பட வேண்டிய அரசாங்கக் கடன் சுமார் ரூ. 12.8 டிரில்லியன், இதில் சுமார் ரூ. 4 டிரில்லியன் கருவூல பில்கள் மற்றும் மீதமுள்ள ரூ. 8.7 டிரில்லியன் கருவூலப் பத்திரங்கள். அரசாங்கத்தின் உடனடி தீர்வாக, CBSL பில்களின் முதிர்ச்சியை நீண்ட காலப் பத்திரங்களாக மாற்றுவது. கருவூலப் பத்திரங்களுக்கு வரும்போது மக்களை தவறாக வழிநடத்துவதற்காக அரசாங்கம் டெப்ட் ஆப்டிமைசிங் என்ற வார்த்தையைப் பயன்படுத்தியது.

இதில் ரூ. 8.7 டிரில்லியன் கருவூலப் பத்திரங்கள், அரசாங்கம் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டது. மறுசீரமைக்கப்பட வேண்டிய கருவூலப் பத்திரங்களில் 36.5% EPF நிதிக்குச் சொந்தமானது – இது EPF நிதி மற்றும் அதன் உறுப்பினர்களுக்கு பெரும் அடியாகும்.

IMF அதன் வெளிநாட்டுக் கடன் சேவையை 4.5% ஆகக் குறைக்குமாறு அரசாங்கத்திற்கு அறிவுறுத்தியுள்ளது மற்றும் நாட்டின் வெளிநாட்டுக் கடனை மறுசீரமைக்க அரசாங்கம் இருதரப்பு மற்றும் பலதரப்பு ஆதரவைப் பெற முயற்சித்தது. நாட்டின் மொத்தக் கடன் கையிருப்பு இப்போது மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 128% ஆக உள்ளது, அங்கு நடுத்தர வருமானம் கொண்ட நாட்டிற்கு இது 60% ஆக இருக்க வேண்டும் மற்றும் IMF கடனை குறைந்தபட்சம் 95% GDP-க்கு நடுத்தர காலமாக குறைக்க பரிந்துரைத்துள்ளது

Join Our WhatsApp Group