இந்தியாவுக்கு இலங்கையில் தனித்துவமான முதலீட்டு வாய்ப்பு : டெல்லி மாநாட்டில் விசேட அழைப்பு

11

இலங்கையின் பொருளாதாரம் மற்றும் சுற்றுலாத் துறை நெருக்கடியில் இருந்து மீண்டு வரும் தருணத்தில் இலங்கை ஒரு தனித்துவமான வாய்ப்பை வழங்குவதால், இலங்கையை தங்கள் முதலீடுகளுக்கான இடமாக பார்க்குமாறு இந்தியாவின் சுற்றுலா மற்றும் விருந்தோம்பல் தலைவர்களுக்கு இலங்கை சுற்றுலா மற்றும் நில அமைச்சர் ஹரின் பெர்னாண்டோ அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

வியாழனன்று புது தில்லியில் நடைபெற்ற சுற்றுலா மற்றும் சுற்றுலா உச்சி மாநாட்டில் 150 க்கும் மேற்பட்ட செல்வாக்குமிக்கவர்கள் கலந்து கொண்டு உரையாற்றும் போதே பெர்னாண்டோ இவ்வாறு கூறினார்.

“இலங்கை மிகவும் ஏற்றுக்கொள்ளும் நாடு. இளைஞர்கள் சாகசங்களைச் செய்ய விரும்பும் இடம், கடற்கரையில் ஓய்வெடுப்பது, வரலாறு, கலாச்சாரம், வனவிலங்குகள் மற்றும் பல விஷயங்களைக் கொண்ட நாடு இலங்கை. ஒரு மாதத்திற்குள் சிங்கப்பூரின் சிறந்த டைவிங் இடமாக இலங்கை பரிந்துரைக்கப்பட்டுள்ளது, எனவே இலங்கை தற்போது வாய்ப்புகளின் பூமியாக இருக்கப் போகிறது, ”என்று நிகழ்வில் பிரதம அதிதியாகக் கலந்து கொண்ட பெர்னாண்டோ கூறினார்.

“இலங்கைக்கான சிறந்த சுற்றுலா மூல சந்தைகளில் இந்தியாவும் உள்ளது. இந்தியாவுக்கும் இலங்கைக்கும் வலுவான இராஜதந்திர மற்றும் வரலாற்று உறவுகள் உள்ளன, ”என்று அவர் மேலும் கூறினார்

சுற்றுலாத்துறையானது இலங்கையில் மாத்திரமன்றி, முழு ஆசியக் கண்டத்திலும் ஒரு புத்திசாலித்தனமான மீட்சியை ஏற்படுத்தத் தயாராக இருப்பதாக பெர்னாண்டோ கூறினார்.

“தென் கிழக்கு ஆசிய சுற்றுலாத் துறையானது 2023 இல் 2019 இல் 67 சதவீதமாக மீண்டு வரும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது, மேலும் 2024 இல் 2019 இல் 101 சதவீதத்தை எட்டும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் வடகிழக்கு ஆசியா 2024 இல் 2019 இல் 97 சதவீதமாக மீட்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. ஆசியா அதே ஆண்டில் 2019 ல் 95% நிலைகளை மீட்டெடுக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. தெற்காசியா உட்பட பல்வேறு பகுதிகளில் இருந்து வரும் சுற்றுலாப் பயணிகளின் பிரபலமான இடமாக தெற்காசியா உள்ளது,” என்று அவர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

Join Our WhatsApp Group