இலங்கை மின்சார சபை, பெற்றோலிய கூட்டுத்தாபனம்: மறுசீரமைப்பு பணிகள் ஆரம்பம்

28

இலங்கை பெற்றோலிய கூட்டுத்தாபனம் (CPC) மற்றும் இலங்கை மின்சார சபை (CEB) ஆகிய இரண்டிற்கும் சில சீர்திருத்தங்கள் ஆரம்பிக்கப்பட்டுள்ளதாக மின்சக்தி மற்றும் எரிசக்தி அமைச்சர் காஞ்சன விஜேசேகர தெரிவித்துள்ளார்.

நேற்று (மார்ச் 23) பாராளுமன்றத்தில் உரையாற்றிய அமைச்சர், இரு நிறுவனங்களின் மறுசீரமைப்பு நடவடிக்கைகள் துரிதப்படுத்தப்படும் என்றும், இது தொடர்பில் சம்பந்தப்பட்ட தொழிற்சங்கங்களுக்கும் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் அமைச்சர் உறுதியளித்தார்.

இந்த விடயத்தில் நாங்கள் எங்களின் வார்த்தையில் இருந்து பின்வாங்கப் போவதில்லை என விஜேசேகர தெரிவித்துள்ளார்.

இலங்கையின் எரிபொருள் சந்தை குறித்து குறிப்பாக கருத்து தெரிவித்த அவர், அடுத்த இரண்டு வாரங்களுக்குள் மூன்று புதிய உலகளாவிய எரிபொருள் விநியோகஸ்தர்களை உள்நாட்டு சில்லறை சந்தைக்கு அறிமுகப்படுத்த நடவடிக்கைகள் மேற்கொள்ளப்பட்டு வருவதாகக் குறிப்பிட்டார்.
போட்டி.

ஆனால், பொதுமக்களுக்கு ஓரளவு நிவாரணம் வழங்க முடியாவிட்டால், லாபமும் வருமானமும் இருந்து என்ன பயன்? இதனால்தான் சந்தைக்குள் போட்டியாளர்கள் தேவை” என அமைச்சர் இது தொடர்பில் தெரிவித்தார்.

“தேசிய எரிசக்திக் குழு ஒப்புதல் அளித்தவுடன் அது அமைச்சரவையின் ஒப்புதலுக்காக சமர்ப்பிக்கப்படும்”.

நாட்டின் பொருளாதாரத்திற்கான பாதை வரைபடமாக இது தொடர்பில் எதிர்க்கட்சிகளிடம் இருந்து எதிர்ப்பை எதிர்பார்க்கவில்லை எனவும் விஜேசேகர குறிப்பிட்டுள்ளார்.

Join Our WhatsApp Group