கொழும்பு பல்கலைக்கழகத்தில் பொலிஸாரின் வருகை : விசாரணை நடத்த கோரிக்கை

22

கொழும்பு பல்கலைக்கழகத்தில் பொலிஸாரின் பிரசன்னம் குறித்து விசாரணை நடத்துமாறு கோருகின்றனர்.

பல்கலைக்கழகத்திற்குள் நுழைந்து மாணவர்களை தாக்கிய சம்பவம் தொடர்பில் நடவடிக்கை எடுக்குமாறு உள்விவகார அமைச்சு, வெளிவிவகார அமைச்சர் மற்றும் பொலிஸ் திணைக்களத்திடம் கோரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளதாக கல்வி அமைச்சர் சுசில் பிரேமஜயந்த் தெரிவித்துள்ளார்.

ஐக்கிய மக்கள் சக்தயின் பாராளுமன்ற உறுப்பினர் புத்திக பத்திரன இன்று (09) பாராளுமன்றத்தில் வாய்மூல விடையை எதிர்பார்த்து கேட்கப்பட்ட கேள்விக்கு பதிலளிக்கும் போதே இவ்வாறு தெரிவித்தார்.

இவ்வாறான நடவடிக்கைகளால் பல்கலைக்கழக வளாகத்தில் இருந்து அடுத்த நரபலி எடுக்கப்பட்டால் அது ஒரு தரப்பினருக்கு மாத்திரமல்ல ஒட்டுமொத்த நாட்டிற்கும் பேரிடியாக மாறும் என தெரிவித்திருந்தார்.

ஐக்கிய மக்கள் சக்தியின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் புத்திக பத்திரன – “.. கொழும்பு பல்கலைக்கழகத்தில் ஏற்பட்ட மோதலை அடுத்து பொலிஸார் பல்கலைக்கழகத்திற்கு விரைந்ததாக தெரிவிக்கப்படுகிறது. பல்கலைக்கழகத்திற்குள் இழுத்துச் செல்லப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது. பல்கலைக்கழக ஊழியர் ஒருவர் உயிரிழந்துள்ளார். இது கண்ணீர் புகை குண்டு வீச்சினால் ஏற்பட்ட மரணமாக இருக்கலாம் என சந்தேகிக்கப்படுகிறது. நேற்று, தர்ஸ்டன் கல்லூரியைச் சுற்றியுள்ள வளாகம் முழுவதும் புகை நிரம்பியது.

இது ஜனாதிபதி படித்த பல்கலைக்கழகம், சபாநாயகர் படித்த பல்கலைக்கழகம். மற்றும் நீங்கள் படித்த பல்கலைக்கழகம். அப்போது பல்கலைக்கழக அமைப்பினுள் பொலிஸ் நுழையும். மேலும், நேற்று இரவு களனி பல்கலைக்கழக வீதியில் செல்லாமல், பல்கலைக்கழக நுழைவாயிலுக்கு வந்து முன்னாலும் பின்னாலும் தாக்கியுள்ளனர். பல்கலைக்கழக வளாகத்தில் இருந்து அடுத்த பலி எடுக்கப்பட்டால் அது ஒரு தரப்பினருக்கு மட்டுமல்ல நாட்டுக்கே பேரிழப்பாக மாறும். எனவே, இந்த அவல நிலையிலிருந்து பல்கலைக்கழக அமைப்பைக் காப்பாற்ற நீங்கள் தலையிட முடியுமா?..”

சபாநாயகர், கல்வி அமைச்சர் சுசில் பிரேமஜயந்த – “.. பல்கலைக்கழகத்தின் உள்ளகப் பிரச்சினைகளை விட நாட்டின் பொதுவான பிரச்சினைகளால் தற்போது ஏற்படும் பிரச்சினைகள் ஏற்படுகின்றன. அதனால்தான் மாணவர்கள் தொடர்பான எந்தவொரு பிரச்சினையையும் உயர்கல்வி அமைச்சுடன் விவாதிக்க நாங்கள் எப்போதும் தயாராக இருக்கிறோம். பல்கலைக்கழக வளாகத்துக்குள் பொலிஸார் நுழைவது தொடர்பில் தேவையான நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ளுமாறு உள்விவகார அமைச்சு, அமைச்சர் மற்றும் பொலிஸ் திணைக்களத்திடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளேன்..”

Join Our WhatsApp Group