பாடசாலை மாணவர்களுக்கு சட்டம் கற்பிக்க நடவடிக்கை

0
8

நாட்டின் சட்ட முறைமை பற்றிய அறிவை பாடசாலை மாணவர்களுக்கு வழங்கும் வேலைத்திட்டம் அமுல்படுத்தப்பட்டு வருவதாக அமைச்சர் விஜயதாச ராஜபக்ஷ தெரிவித்துள்ளார்.

சாதாரண மாணவர்களுக்கு சட்ட அறிவை வழங்குவதற்கு முன்மொழியப்பட்டுள்ளதாக அவர் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

“தற்போது 7-8 ஆண்டுகளாக, நாட்டின் அடிப்படை சட்ட அமைப்பு குறித்த படிப்பை பொது நிலை குழந்தைகளுக்கு வழங்க வேண்டும் என்று நாங்கள் பரிந்துரைத்துள்ளோம்.

இது தொடர்பாக அமைச்சர்கள் குழு முடிவு எடுத்து, தயார் செய்ய அறிவுறுத்தியுள்ளது. சம்பந்தப்பட்ட கல்விப் பாடத்திட்டம், பொதுப் பாடப்பிரிவு குழந்தைகளுக்கு 12 காலகட்டங்களுக்கு சட்டம் கற்கும் வாய்ப்பளிக்கிறது.

2023ல் அமுல்படுத்துவோம் என நம்பினோம். இந்த ஆண்டு அமுல்படுத்தப்படுமா எனத் தெரியவில்லை. இந்த ஆண்டு அல்லது அடுத்த ஆண்டு பரிந்துரைகளை இதில் சேர்ப்போம் என நம்புகிறோம். ஏனெனில் நாட்டின் ஒவ்வொரு குடிமகனும் நாட்டின் அடிப்படை சட்டம் மற்றும் அவர்களின் உரிமைகள் என்ன என்பதைப் பற்றிய புரிதலை கொண்டிருக்க வேண்டும்.

நம் நாட்டில் உள்ள பலருக்கு அவர்களின் உரிமைகள் என்னவென்று தெரியாது. அதனால்தான் சில நேரங்களில் அரசியல்வாதிகள் எடுத்துக்கொள்கிறார்கள். அரசு அதிகாரிகளின் சாதகம் அதனால் தான் பல புதிய சட்டங்களை இயற்ற வேண்டியுள்ளது…”

ஒரு பதிலை விடவும்

தயவு செய்து உங்கள் கருத்தை உள்ளிடவும்!
இங்கே உங்கள் பெயரை உள்ளிடவும்