செட்டிநாடு சிக்கன் கிரேவி- செய்வது எப்படி

0
20

தேவையானவை: 

சிக்கன் – அரை கிலோ, 
பட்டை – 1, சோம்பு – 1 கிராம், 
ஏலக்காய் – 3, 
தனியா – 1 டீஸ்பூன்,
மிளகு – 1 டீஸ்பூன்,
சீரகம் – 2 டீஸ்பூன், 
காய்ந்த மிளகாய் – 5, 
தேங்காய் துருவல் – அரை கப், 
முந்திரி – 5, 
எண்ணெய் – 2 டேபிள்ஸ்பூன், 
பிரியாணி இலை – 2, 
சின்ன வெங்காயம் – 1 கப், 
இஞ்சி பூண்டு விழுது – 1 டீஸ்பூன், 
மஞ்சள் தூள் – அரை டீஸ்பூன், 
மிளகாய்த் தூள் – 1 டேபிள் ஸ்பூன்,
தக்காளி – 1, 
உப்பு – தேவையான அளவு

செய்முறை: 

வாணலியில் பட்டை, சோம்பு, கிராம்பு, ஏலக்காய், தனியா, மிளகு, சீரகம், காய்ந்த மிளகாய் சேர்த்து மிதமான சூட்டில் நன்றாக வறுத்து, அத்துடன், தேங்காய் துருவல், முந்திரிப் பருப்பு சேர்த்து வறுத்து அரைத்துக் கொள்ளவும். வாணலியில், எண்ணெய்விட்டு பிரியாணி இலை, சின்ன வெங்காயம், உப்பு சேர்த்து நன்றாக வதங்கியதும், இஞ்சி பூண்டு விழுது, மஞ்சள் தூள், மிளகாய்த்தூள், அரைத்து வைத்த மசாலா அனைத்தையும் சேர்த்து நன்றாக கிளறியப் பிறகு, தக்காளி துண்டுகளை சேர்த்து நன்றாக வதக்கவும். பின்னர், இரண்டு கப் தண்ணீர் ஊற்றி கொதித்து வரும்போது, சிக்கன் துண்டுகளை சேர்த்து சுமார் 15 நிமிடங்களுக்கு வேகவிடவும். தேவைப்பட்டால் உப்பு சேர்த்துக் கொள்ளவும். இறுதியாக, கொத்தமல்லித் தூவி இறக்கவும்.

ஒரு பதிலை விடவும்

தயவு செய்து உங்கள் கருத்தை உள்ளிடவும்!
இங்கே உங்கள் பெயரை உள்ளிடவும்