இந்தியாவில் இருந்து 50 மில்லியன் முட்டைகள் மலேசியாவுக்கு ஏற்றுமதி

13

உக்ரைன் போரினால் ஏற்பட்ட தீவன விலைகள் பல சிறிய அளவிலான விவசாயிகளை உற்பத்தியைக் குறைக்கும் நிலைக்குத் தள்ளப்பட்டதால், கடுமையான தட்டுப்பாடு ஏற்பட்டுள்ள மலேசியாவிற்கு விற்பனை மூலம் இந்தியா இந்த மாதம் 50 மில்லியன் முட்டைகளை ஏற்றுமதி செய்ய உள்ளது என்று தொழில்துறை அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

ஓமன் மற்றும் கத்தார் உள்ளிட்ட மத்திய கிழக்கு நாடுகள், இந்தியாவில் இருந்து முட்டைகளை வாங்குவதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன, ஆனால் கடந்த சில மாதங்களாக, உலகின் முன்னணி சப்ளையர்களில் சிலவற்றின் உற்பத்தி குறைந்துள்ளதால், கடந்த சில மாதங்களாக, இந்திய குஞ்சு பொரிப்பகங்கள் பெரிய ஆர்டர்களைப் பெற்றுள்ளன.

சிங்கப்பூர் மற்றும் பிற ஆசிய நாடுகளுக்கு முட்டைகளை ஏற்றுமதி செய்யும் மலேசியாவிலிருந்து இதுபோன்ற மிகப்பெரிய எதிர்பாராத ஆர்டர் வந்தது.

விலை வரலாறு காணாத அளவுக்கு உயர்ந்ததால் முட்டை விநியோகத்தைப் பாதுகாக்க, மலேசிய விவசாயம் மற்றும் உணவுப் பாதுகாப்பு அமைச்சர் முகமது சாபு இந்த மாத தொடக்கத்தில் தென்னிந்திய மாநிலமான தமிழ்நாட்டின் நாமக்கல்லுக்குச் சென்றார், அங்கு பல முன்னணி குஞ்சு பொரிப்பகங்கள் அமைந்துள்ளன.

முதன்முறையாக, மலேசியா இந்தியாவிடமிருந்து அதிக அளவு முட்டைகளை வாங்குகிறது, மேலும் 2023 முதல் பாதியில் மலேசியாவுக்கான இந்தியாவின் முட்டை ஏற்றுமதி வலுவாக இருக்கும் என்று தெரிகிறது,” என்று நாமக்கல்லைச் சேர்ந்த பொன்னி ஃபார்ம்ஸின் இணை நிர்வாக இயக்குநர் சஸ்தி குமார் கூறினார். இந்தியாவின் முன்னணி முட்டை ஏற்றுமதியாளர்கள், ராய்ட்டர்ஸிடம் கூறினார்.

டிசம்பரில் இந்தியா 5 மில்லியன் முட்டைகளை மலேசியாவிற்கு அனுப்பியது, ஜனவரியில் 10 மில்லியன் மற்றும் பிப்ரவரியில் 15 மில்லியன் வரை அனுப்பப்படும் என்று குமார் கூறுகிறார்.

பறவைக் காய்ச்சல் என்று பொதுவாக அழைக்கப்படும் அதிக நோய்க்கிருமி பறவைக் காய்ச்சல், உலகெங்கிலும் உள்ள பல நாடுகளில் முட்டை மற்றும் கோழியின் விநியோகத்தைக் குறைத்துள்ளது, ஏற்கனவே உயர்ந்த உணவு விலைகளை அழுத்துகிறது மற்றும் கோழி இறக்குமதி செய்யும் நாடுகளில் இருந்து வர்த்தகக் கட்டுப்பாடுகளைத் தூண்டுகிறது.

இந்தியாவில் இருந்து இறக்குமதிகள் மலேசியாவை டிசம்பரின் பிற்பகுதியில் காணப்பட்ட சாதனை உச்சத்திலிருந்து விலையைக் குறைக்க உதவியது. நவம்பரில் 157 மில்லியன் முட்டைகள் பற்றாக்குறை ஏற்பட்ட நிலையில், டிசம்பரில் சந்தை இடைவெளி ஒரு மில்லியனாகக் குறைந்துள்ளது என்று மலேசிய அமைச்சர் இந்த வார தொடக்கத்தில் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அரசாங்கம் மானியத்தை அதிகரித்துள்ளதால், மலேசியாவின் முட்டை உற்பத்தி சில மாதங்களில் மீண்டு வரும் என்று மலேசியாவின் கால்நடை விவசாயிகள் சங்க கூட்டமைப்பின் தலைவர் டான் சீ ஹீ கூறினார்.

இதற்கிடையில், இந்தியாவில் விலை 100 முட்டைகளுக்கு 565 ரூபாய் ($6.96) வரை உயர்ந்துள்ளது, இது ஆண்டுக்கு முன்பு இருந்த விலையை விட கிட்டத்தட்ட கால்வாசி உயர்ந்துள்ளது மற்றும் உணவு விலை பணவீக்கம் குறித்த உள்நாட்டு கவலைகளை அதிகரித்தது.

குளிர்கால மாதங்களில் வலுவான உள்ளூர் நுகர்வுக்கு மத்தியில் ஏற்றுமதி அதிகரித்து வருகிறது என்று கோழி வளர்ப்பை மையமாகக் கொண்ட வெங்கியின் பொது மேலாளர் பிரசன்னா பெட்கான்கர் கூறினார்.

அதே நேரத்தில், தீவனத்தின் அதிக விலை மற்றும் தாக்கம் காரணமாக கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் நஷ்டம் அடைந்து, மலேசியாவில் உள்ள சிறிய அளவிலான இந்திய விவசாயிகளைப் போலவே, சிறிய அளவிலான இந்திய விவசாயிகளும் உற்பத்தியைக் குறைத்துள்ளதால், உள்நாட்டு விநியோகம் பத்தில் ஒரு பங்கு குறைந்துள்ளது என்று பெட்கான்கர் கூறினார். தொற்றுநோய்.

இந்தியாவின் உள்நாட்டு விலைகள் இறுதியில் முட்டைகளை ஏற்றுமதி செய்வதை லாபகரமாக மாற்றக்கூடும், இந்நிலையில் வெளிநாட்டு வாங்குபவர்கள் வேறு எங்கும் பார்க்க வேண்டியிருக்கும் என்று கடந்த மாதம் மலேசியாவுக்கு ஒரு மில்லியன் முட்டைகளை விற்ற நாமக்கல்லைச் சேர்ந்த ஏற்றுமதியாளரான சி பன்னீர்செல்வம் கூறினார்.

ஆனால் இப்போதைக்கு தேவை குறையவில்லை. வரும் மாதங்களில் சிங்கப்பூர் மற்றும் இலங்கை போன்ற நாடுகள் இந்தியாவிடமிருந்து வாங்குவதற்கு அடுத்த வரிசையில் இருக்கும்

Join Our WhatsApp Group